ASFWatch PH
Monitor ng African Swine Fever (ASF)

Mga baboy at presyo ng karne ng baboy

Offline · naka-save na datos

Ilan ang baboy sa Pilipinas at magkano ang baboy at karne ng baboy, mula sa Philippine Statistics Authority (PSA). Ipinapakita ang mga ito katabi ng mga bilang ng ASF bilang konteksto, hindi bilang epekto ng ASF: maraming bagay ang nakaaapekto sa bilang ng baboy at sa mga presyo.

Mga baboy sa buong bansa
8,928,329
Noong 1 July 2026 · paunang bilang
−1.0% mula noong nakaraang taon
Farmgate na presyo ng baboy na kakatayin
₱172.62
bawat kilo, buhay na timbang
Noong June 2026 · paunang bilang
−18.6% mula noong nakaraang taon
Presyong tingi ng kasim
₱321.34
bawat kilo
Noong September 2026
−9.7% mula noong nakaraang taon
Presyong tingi ng liempo
₱338.23
bawat kilo
Noong September 2026
−8.7% mula noong nakaraang taon

Mga baboy sa buong bansa, ayon sa laki ng babuyan

Binibilang sa unang araw ng bawat quarter, 1 January 2018 hanggang 1 July 2026
  • Smallhold: 1 hanggang 100 baboy (1 hanggang 10 inahin)
  • Semi-commercial: 101 hanggang 500 baboy (11 hanggang 50 inahin)
  • Commercial: 501 baboy pataas (51 inahin pataas)
Ang putol-putol na linya ay papunta sa mga bilang na tinatawag ng PSA na paunang bilang (preliminary).
Ipakita ang mga bilang
PetsaLahat ng babuyanSmallholdSemi-commercialCommercialTala
1 January 201812,604,4418,037,854340,6284,225,959
1 April 201812,753,9238,138,725344,4444,270,754
1 July 201812,780,0698,124,609346,9104,308,550
1 October 201813,127,6708,336,751354,8154,436,104
1 January 201912,709,2488,141,625342,4174,225,206
1 April 201912,732,2138,132,170347,6674,252,376
1 July 201912,699,9918,057,761347,9664,294,264
1 October 201913,010,6448,296,670349,4194,364,555
1 January 202012,795,7218,099,986344,6064,351,129
1 April 202012,342,0237,926,142328,1144,087,767
1 July 202011,739,1847,717,277300,8483,721,059
1 October 202011,269,3877,512,359273,7303,483,298
1 January 20219,943,1196,927,503233,4372,782,179
1 April 20219,560,5536,731,644233,4652,595,444
1 July 20219,644,5606,689,819247,9802,706,761
1 October 20219,866,4467,079,833194,1902,592,423
1 January 20229,426,0926,673,485187,5992,565,008
1 April 20229,770,4636,838,586250,5742,681,303
1 July 20229,937,3986,717,074289,9702,930,354
1 October 202210,067,8797,077,527259,6692,730,683
1 January 20239,765,6366,831,190257,6572,676,789
1 April 202310,213,3497,106,275231,0232,876,051
1 July 202310,111,3966,836,376327,6192,947,401
1 October 20239,904,5016,697,481329,6472,877,373
1 January 20249,566,2306,375,350309,4062,881,474
1 April 20249,961,3987,015,897240,5952,704,906
1 July 20249,546,5136,841,940256,4832,448,090
1 October 20249,096,4286,481,953254,2632,360,212
1 January 20258,764,2576,102,858248,8042,412,595
1 April 20258,835,7876,260,303243,0362,332,448
1 July 20259,014,2676,455,093323,4732,235,701
1 October 20259,109,4556,902,164149,8132,057,478
1 January 20268,787,4866,875,517116,1231,795,846
1 April 20268,702,7156,833,804104,0421,764,869binago
1 July 20268,928,3297,080,312149,2161,698,801paunang bilang

Presyo ng baboy at karne ng baboy sa buong bansa

Piso bawat kilo, bawat buwan, January 2018 hanggang September 2026
  • Farmgate, baboy na kakatayin (bawat kilo, buhay na timbang)
  • Tingi, kasim (bawat kilo)
  • Tingi, liempo (bawat kilo)
Ang farmgate ay ang natatanggap ng magbababoy para sa buhay na baboy sa babuyan, bawat kilo ng buhay na timbang nito; ang tingi ay ang presyo ng isang kilo ng karne ng baboy sa palengke. Hindi magkahambing ang dalawa bilang presyo ng iisang bagay.Ang putol-putol na linya ay papunta sa mga bilang na tinatawag ng PSA na paunang bilang (preliminary).
Ipakita ang mga bilang
BuwanFarmgateKasimLiempoTala
January 2018₱111.77₱220.74₱222.28
February 2018₱112.76₱223.15₱225.69
March 2018₱115.19₱224.83₱227.60
April 2018₱117.10₱226.38₱229.99
May 2018₱118.72₱228.42₱232.40
June 2018₱120.51₱229.72₱234.12
July 2018₱118.40₱231.18₱237.10
August 2018₱116.88₱233.01₱239.48
September 2018₱115.57₱234.00₱241.13
October 2018₱115.35₱233.89₱241.01
November 2018₱114.05₱234.24₱241.54
December 2018₱114.52₱235.10₱242.84
January 2019₱111.99₱235.81₱244.58
February 2019₱112.35₱237.22₱245.38
March 2019₱111.33₱238.20₱245.89
April 2019₱112.32₱238.70₱246.38
May 2019₱112.51₱239.02₱247.58
June 2019₱110.57₱239.93₱248.68
July 2019₱109.60₱240.40₱249.15
August 2019₱107.50₱239.23₱250.37
September 2019₱105.10₱239.64₱250.59
October 2019₱102.11₱240.13₱250.64
November 2019₱101.31₱240.42₱250.72
December 2019₱102.94₱241.18₱250.92
January 2020₱103.65₱243.68₱251.85
February 2020₱104.45₱245.07₱252.19
March 2020₱104.84₱245.89₱253.53
April 2020₱105.89₱247.36₱255.54
May 2020₱108.33₱248.78₱256.12
June 2020₱111.76₱250.93₱257.85
July 2020₱111.05₱254.98₱259.70
August 2020₱108.81₱255.06₱258.87
September 2020₱108.19₱254.39₱258.80
October 2020₱117.79₱257.51₱259.73
November 2020₱126.01₱263.16₱264.38
December 2020₱133.00₱266.00₱267.06
January 2021₱150.97₱274.48₱275.60
February 2021₱151.28₱283.87₱281.77
March 2021₱160.42₱285.64₱285.08
April 2021₱167.11₱290.29₱288.91
May 2021₱166.09₱293.63₱292.05
June 2021₱160.94₱294.07₱292.16
July 2021₱160.03₱295.11₱292.60
August 2021₱152.77₱293.55₱290.53
September 2021₱142.76₱291.10₱284.45
October 2021₱143.35₱284.55₱278.74
November 2021₱152.41₱286.15₱282.66
December 2021₱161.52₱291.66₱285.14
January 2022₱162.37₱298.46₱300.01
February 2022₱182.90₱303.81₱308.29
March 2022₱182.77₱311.22₱318.31
April 2022₱173.10₱315.02₱323.53
May 2022₱186.14₱317.96₱327.47
June 2022₱186.54₱321.17₱331.01
July 2022₱191.57₱320.93₱331.42
August 2022₱179.40₱318.86₱328.60
September 2022₱178.69₱312.15₱324.05
October 2022₱159.17₱309.88₱321.76
November 2022₱163.56₱307.88₱320.00
December 2022₱166.53₱307.56₱320.88
January 2023₱165.67₱310.38₱322.92
February 2023₱167.89₱311.88₱324.67
March 2023₱177.22₱315.29₱327.27
April 2023₱164.51₱320.38₱331.23
May 2023₱165.49₱323.36₱334.48
June 2023₱168.81₱320.67₱333.12
July 2023₱162.83₱316.02₱327.97
August 2023₱164.54₱313.08₱325.73
September 2023₱161.46₱312.82₱325.79
October 2023₱164.82₱312.93₱326.31
November 2023₱168.76₱314.21₱327.74
December 2023₱177.96₱316.57₱329.62
January 2024₱178.52₱319.39₱334.04
February 2024₱179.49₱322.45₱336.37
March 2024₱179.75₱329.52₱344.29
April 2024₱182.20₱333.29₱347.20
May 2024₱187.87₱333.90₱347.52
June 2024₱192.17₱334.60₱347.81
July 2024₱173.71₱334.97₱347.53
August 2024₱177.22₱331.70₱344.42
September 2024₱190.43₱327.15₱340.78
October 2024₱179.47₱326.09₱339.60
November 2024₱179.37₱326.55₱340.21
December 2024₱186.86₱329.47₱343.72
January 2025₱201.45₱337.38₱352.21
February 2025₱210.78₱352.89₱367.63
March 2025₱212.03₱361.97₱377.29
April 2025₱208.49₱364.79₱381.02
May 2025₱208.52₱368.48₱384.53
June 2025₱212.12₱372.16₱388.15
July 2025₱195.53₱371.48₱386.65
August 2025₱192.40₱363.48₱377.52
September 2025₱192.17₱355.76₱370.64
October 2025₱184.75₱350.54₱365.85
November 2025₱176.13₱344.29₱360.41
December 2025₱185.28₱343.33₱359.65
January 2026₱175.16₱341.78₱359.49
February 2026₱181.36₱338.02₱355.59
March 2026₱181.33₱335.00₱352.87
April 2026₱172.24₱339.71₱357.23farmgate: paunang bilang
May 2026₱171.78₱339.98₱356.91farmgate: paunang bilang
June 2026₱172.62₱336.42₱353.77farmgate: paunang bilang
July 2026₱332.07₱349.10
August 2026₱325.75₱342.50
September 2026₱321.34₱338.23

Ayon sa lalawigan

Ang pinakahuling bilang ng PSA. Kapag blangko, walang bilang ang PSA para sa lalawigan.
LalawiganMga baboy noong 1 July 2026 (paunang bilang)Mula noong nakaraang taonFarmgate, June 2026 (paunang bilang)Kasim, September 2026
Abra24,443−8.5%₱213.20₱318.75
Agusan del Norte43,491+15.7%₱183.01₱282.50
Agusan del Sur33,271+44.0%₱165.07₱347.50
Aklan49,931+35.0%₱126.02₱288.75
Albay87,030−2.4%₱153.44₱292.50
Antique87,618+5.1%₱169.48₱286.25
Apayao14,328−9.7%₱200.00₱318.75
Aurora18,404+22.5%₱187.87₱350.00
Basilan27,370−11.6%₱200.00
Bataan62,210+22.3%₱150.00₱386.25
Batanes8,099−0.7%₱208.65₱290.00
Batangas704,852+5.8%₱172.73₱306.00
Benguet47,378+9.5%₱258.70₱350.25
Biliran11,784−30.1%₱170.00₱345.00
Bohol194,295−2.5%₱225.71₱346.25
Bukidnon381,099−21.3%₱173.26₱330.00
Bulacan236,723+5.7%₱183.58₱334.11
Cagayan112,263+15.2%₱180.00₱296.25
Camarines Norte133,509−4.3%₱174.16₱330.00
Camarines Sur364,426+8.0%₱174.73₱291.00
Camiguin6,896−13.6%₱197.57₱358.75
Capiz29,397−28.4%₱165.00₱323.75
Catanduanes12,388+53.2%₱184.31₱283.33
Cavite97,775−11.2%₱180.00₱390.00
Cebu451,498+46.2%₱200.00₱332.50
City of Isabela₱293.75
Cotabato141,341−9.3%₱160.00₱311.63
Davao de Oro144,058−3.3%₱153.64₱313.75
Davao del Norte138,227+32.5%₱200.00₱317.50
Davao del Sur289,303−4.2%₱150.00₱290.00
Davao Occidental33,159+6.4%₱155.00₱290.00
Davao Oriental112,172+5.2%₱181.02
Dinagat Islands3,198−2.7%₱176.99₱353.75
Eastern Samar19,996−5.0%₱155.00₱340.50
Guimaras14,426+4.5%₱122.19₱270.00
Ifugao14,216+26.6%₱240.00₱344.29
Ilocos Norte133,598+4.1%₱174.63₱313.75
Ilocos Sur78,598+33.4%₱182.32₱306.25
Iloilo76,937−10.1%₱161.72₱287.50
Isabela101,668+128.7%₱177.76₱294.75
Kalinga41,178+30.8%₱211.57₱321.25
La Union88,785+17.3%₱200.00₱353.75
Laguna126,137+7.3%₱180.00₱361.88
Lanao del Norte59,459−0.2%₱208.63₱301.25
Lanao del Sur832+57.9%₱137.00
Leyte121,009+9.5%₱178.00₱333.20
Maguindanao del Norte19,552+89.5%₱185.00
Maguindanao del Sur8,131+6.2%₱185.00
Marinduque159,970−44.4%₱216.42₱378.33
Masbate65,945−7.0%₱195.03₱355.25
Metro Manila221−43.3%₱200.00 (bilang noong May 2026)₱336.42
Misamis Occidental55,276−30.4%₱183.92₱300.00
Misamis Oriental77,543−38.1%₱191.40₱341.25
Mountain Province38,071+17.1%₱199.54₱326.67
Negros Occidental258,729−23.9%₱189.29₱285.00
Negros Oriental363,959−16.0%₱136.25₱290.00
Northern Samar28,330+21.3%₱290.00₱359.00
Nueva Ecija96,138−2.0%₱185.00₱348.75
Nueva Vizcaya17,058−31.8%₱180.00₱305.71
Occidental Mindoro18,184+22.0%₱250.00₱390.00
Oriental Mindoro65,080+74.7%₱220.92₱351.25
Palawan219,113−12.8%₱160.00₱333.75
Pampanga469,186+3.2%₱160.00₱350.00
Pangasinan127,254+8.6%₱200.00₱342.50
Quezon192,379+12.3%₱184.17₱306.25
Quirino28,999−19.3%₱182.98₱266.25
Rizal101,884+0.8%₱217.83₱321.25
Romblon44,602−12.7%₱171.94₱327.50
Samar25,597−17.2%₱225.87₱351.25
Sarangani59,055+0.8%₱133.83₱286.25
Siquijor48,580+13.3%₱280.00₱338.75
Sorsogon91,484+1.4%₱150.01₱274.75
South Cotabato363,866+9.4%₱120.00₱241.43
Southern Leyte28,526−3.0%₱168.53₱329.25
Special Geographic Area
Sultan Kudarat28,996−2.3%₱140.00₱243.33
Sulu0₱89.27 (bilang noong December 2021)
Surigao del Norte28,694+71.7%₱190.62₱335.71
Surigao del Sur35,114+10.6%₱175.00₱320.00
Tarlac150,255−5.9%₱214.29₱349.75
Tawi-Tawi746+0.1%₱190.00
Zambales40,836+9.2%₱214.14₱339.75
Zamboanga del Norte170,765−11.7%₱154.62₱306.25
Zamboanga del Sur352,925−12.7%₱140.00₱308.75
Zamboanga Sibugay67,376−8.1%₱147.77₱315.50

Paano basahin ang mga bilang na ito

  • Binibilang ng PSA ang mga baboy sa mga babuyan sa unang araw ng bawat quarter (1 January, April, July at October).
  • Paunang bilang (preliminary) ang pinakahuling mga bilang ng PSA, at binabago nito ang mga nauna, kaya maaaring magbago ang mga bilang sa bawat update.
  • Ang mga pambansang bilang ay ang sariling hilera ng PSA para sa Pilipinas, hindi ang kabuuan ng mga lalawigan.
  • Ang mga lungsod na hiwalay na binibilang ng PSA sa kanilang lalawigan (Zamboanga, Davao, Puerto Princesa, Bacolod at Butuan) ay ibinabalik sa lalawigan sa bilang ng baboy. Ang presyo ay sa lalawigan mismo.

Pinagmulan: Philippine Statistics Authority, mga talahanayan ng OpenSTAT 0032E4FINS0, 0032M4AFN10, 0042M4ARN09; bukas na datos sa ilalim ng CC BY. Binago ng ASFWatch PH: itinugma sa mga lalawigan, ibinalik ang mga lungsod sa bilang ng baboy, at ipinapakitang blangko ang mga blangko at simbolo ng PSA.